Sáng ngày 23.9.2015 tại phòng họp UBND Phường 3, Khu phố 1 và Khu phố 2 Phường 3 tiếp đoàn khảo sát, kiểm tra công nhận lại danh hiệu Khu phố văn hóa 03 năm liền giai đoạn 2012-2014. Ông Đỗ Viết Thú, Phó Trưởng phòng VH-TT Thành phố làm trưởng đoàn và các thành viên đại diện phòng, ban của Thành phố. Tiếp đoàn về phía phường có bà Trần Thị Thanh Huyền, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban chỉ đạo cuộc vận động, Bà Hà Kim Bình, Phó Chủ tịch UBND và cán bộ Khu phố 1 và Khu phố 2, cán bộ chuyên môn của phường.
Đoàn kiểm tra Khu phố Văn hóa làm việc tại Phường 3